Rút ra được một số kinh nghiệm khi đi tập buổi sáng
Giốc Lòng Chừa
Tính đến nay mình cũng đã gòng mình đi tập gym buổi sáng được 2 tháng và đến nay mình cũng khá thích tập buổi sáng, rất thích ấy chứ lại đằng khác. Và đây là một số kinh nghiệm mình muốn chia sẻ đến mọi người mong muốn tập buổi sáng và cảm giác muốn tập hơn.

Lưu ý khi tập gym buổi sáng :
  • Ăn trước khi tập : Một phần không nhỏ người tập buổi sáng không ăn gì trước khi tập với suy nghĩ " bụng đói sẽ giảm mỡ tốt hơn". Điều này hoàn toàn không đúng đã có rất nhiều chứng minh việc này không những ko giúp bạn giảm thêm mỡ mà còn làm mất đi lượng cơ bắp săn chắc. Chắc chắn việc không ăn trước khi tập còn làm hiệu suất buổi tập không được tối đa. Ăn gì trước buổi tập để hiệu quả nhât anh chị em tự tìm kiếm trên mạng nhé hihi
  • Hãy ngủ đủ giấc : Hãy đảm bảo giấc ngủ của bạn từ 6-8 tiếng, việc này tùy vào thói quen giấc ngủ của mỗi người. Còn nếu bạn thức xem titok, facebook các kiểu đến 2 giờ sáng mà 6 giờ sáng dậy đi tập thì mình nghĩ nên tập chiều còn hơn.
  • Uống đầy đủ nước trong buổi tập
  • Khởi động thật kĩ : Cơ thể, cơ bắp đã nghỉ ngơi trong 7-8 tiếng Việc khởi động kĩ này giúp ích rất nhiều cho cơ thể trong quá trình tập luyện tăng khả năng hoạt động và giúp tập luyện hiệu quả và tránh chấn thương tối đa nhất.
Lợi ích nhìn thấy:
  • Nhiều thời gian hơn
  • Cả ngày sảng khoái tỉnh táo
  • Hiệu suất công việc tốt hơn
morningvnght-1544714271 (1).jpg

Hình mạng gym morning.​

Trả lời