Những Level trong gym !!
La Quốc Trung
Những giai đoạn này ai tập lâu năm cũng sẽ đi qua ngày ngu ngơ rồi thành "cáo già" haha
LV 1: Thường là người mới, bắt đầu tìm tới gym với bao nhiêu mục tiêu trong đầu :))
Nhớ cái ngày đầu tiên tôi vào tập gym, vào phòng rất ngại ngùng và Không biết tập thế nào, không biết lịch tập, dinh dưỡng, cách tập cũng như chẳng biết hỏi ai luôn… Đây là cái lê vồ mà gần như ai đi tập gym hôm đầu như tôi chắc cũng trãi qua cả, giai đoạn mà mấy lão làng trong phòng nói gì tôi cũng nghe cả, cũng nghe lời hết… Lê vồ này thường nằm từ 1-3 tháng đầu dần sẽ quen và qua LV2

LV 2: Có tìm hiểu sơ sơ và đây là cái giai đoạn rất quan trọng, bạn biết là mình dở cái khoản dinh dưỡng, hay mình dở cái khoản tập luyện, tại sao chúng ta phải tập chân vừa mệt vừa không khoe được :)))... Đây là cái giai đoạn quan trọng nhất: đó là bạn phải vượt qua, bạn tìm google, youtube, lên bài viết diễn đàn… Để đọc để hiểu để tham khảo để ứng dụng vào bản thân. Kiến thức quan trọng và khó nhất. Lê vồ này thường mất thêm từ 3 tháng đến 24 tháng để học được những thứ qua căn bản.

LV 3: Bắt đầu có cơ bắp cởi trần được rồi haha. Lúc mà những bài tập, dinh dưỡng tương đối. Dinh dưỡng tập luyện lịch tập… bạn cũng đã hiểu và gọi là áp dụng đúng. Tới đây phải nói là khá khỏe khoắn rồi không phải lăn tăn lo nghĩ quá nhiều. Khoảng này tập được khoảng từ 12-36 tháng rồi.

LV 4: Thành thầy rồi anh em ạ :)). Bạn tập tốt body good cơ to, bạn biết dinh dưỡng nào tốt ,cái nào không? Khi mà bạn lên giai đoạn 4 rồi là vào thì tập thôi không cần chú ý nhưng vẫn tập đúng chuẩn, lên cơ cảm nhận cơ… như kiểu thành thói quen. Giống như việc bạn lái xe vậy, bạn không cần chú tâm bạn vẫn lái được, lái đúng né phải né trái, phanh...

Trả lời