Làm gì để có động lực tập luyện thể thao
Anh Nguyễn
Hỏi các bạn 1 câu là có ai ở đây ngày nào cũng có động lực tập gym, liên tục 1 năm trời không? Mình chắc trả lời luôn, theo nghiên cứu khoa học hẳn hoi chỉ 5-8% người giữ được động lực tập trong 1 năm. Từ 1 vận động viên tầm cỡ thế giới đến 1 người bình thường động lực liên tục 1 năm được là rất rất khó.

Các bạn có đồng ý rằng là: trong 1 năm thì bản thân mỗi người ai cũng đều trãi qua, vui, buồn, hạnh phúc và có những lúc bực bội. Rất nhiều lý do như: người yêu chia tay, người yêu cắm sừng bạn, sáng nay mất tiền, chiều bận đi chơi, ngày mai đi nhậu,sếp chậm trả lương, sếp tăng lương,chiều có người có người chửi mình….

Hàng vạn lý do để chúng ta trãi qua những cái cung bậc cảm xúc. CŨNG CHÍNH NHƯ THẾ BẠN KHÔNG THỂ NÀO NGÀY NÀO CŨNG CÓ ĐỘNG LỰC VÀ ĐÂY CŨNG CHÍNH LÀ LÚC SỰ KỈ LUẬT LÊN NGÔI. Nếu các bạn tinh tế hơn, bạn thấy tôi gần như ngày nào cũng đăng ít nhất 1 bài, không sáng thì tối.

Vậy có phải ngày nào tôi cũng có tâm trạng viết bài hay cho các bạn không? Không hề: có những bài viết vài chục tương nhưng cũng có nhiều tương tác hơn. Bản thân tôi cũng thế: có những ngày bực bội, buồn, người yêu cũ đòi quay lại, hạnh phúc, vui vẻ, lụm đc tiền, mất tiền…

Và để xây dựng 1 cái body thể này và bài viết có được sự ủng hộ cho tôi thì thực lòng với các bạn thì tôi phải bỏ ra rất nhiều tuần để luyện tính kỉ luật này. 6 ngày/ tuần trừ ngày chủ nhật. Nói như thế không phải để khoe gì mà chỉ muốn nói với các bạn rằng là,không ai có động lực liên tục từ năm này qua năm khác cả. Chỉ là khác nhau ở chỗ là người CÓ KỈ LUẬT VÀ NGƯỜI KHÔNG CÓ MÀ THÔI.! VÀ CHÍNH KỈ LUẬT LÀM NÊN ĐỘNG LỰC CHO CÁC BẠN MÀ THÔI.

MÃI YÊU CẢ NHA CÁC BẠN

Trả lời