5 kiểu người gây khó chịu trong phòng gym
My Phan
Mình đã đi tập gym khá lâu, và cũng hay tập ở khu tạ nên những kiểu người này làm ai cũng không có thiện cảm thậm chí là ngứa mắt

I. Ngồi trên máy tập ấn điện thoại quá lâu!
Bạn nghỉ giữa hiệp ấn điện thoại không thành vấn đề! Nhưng ấn 10-15' thì chắc hẳn việc tập của bạn là đang tập ngón tay rồi, vừa làm người tập khác không sử dụng được máy vừa khó chịu. Ở những phòng tập luôn có ghế cho những member ngồi nghỉ ấn điện thoại hay làm gì ở đó bao lâu tùy bạn

II. Tập xong không lau mồ hôi
Bạn chảy mồ hôi không ai trách bạn gì cả cái, này do độ nhạy của mỗi người hoặc do lượng mỡ trong mỗi người nhưng bạn cứ dùng xong máy mồ hôi còn nhễ nhại trên máy và bỏ đó đi thì chắc chắn là lỗi của bạn rồi. Bạn cứ đặt mình trong tình huống vào ghế mà mổi hôi người khác nhễ nhại trên ghế bạn có muốn tập nữa không?

III. Tập xong không dọn tạ
Cái này gần như thành bệnh kinh niên trong phòng tập luôn rồi, mình chưa đi cái phòng tập nào mà không gặp tình huống này. Phòng nào gọn gàng thì cũng do anh PT ở đó được chỉ định bê tạ lên liên tục haizz. Biết là mấy anh mấy chị tập mệt nhưng bài cất tạ là bài "lên cơ ý thức tốt nhất" đó ạ!

IV. Đi tập các lớp trễ giờ
Các lớp nhảy zumba, yoga.. luôn có 1 khung thời gian cố định các bạn tới đúng giờ chắc chắn sẽ rất khó chịu với các bạn tới muộn vì làm mất tập trung và sự hào hứng của cả lớp đang trong thời gian tập. Các bạn hãy ý thức về điều này!!

V. La hét ở từng rep tập
Cái này nhất là ở các anh con trai. Dù mình là con gái nhưng mình khá hiểu la hét sẽ giúp cho các anh cảm giác có thể lên được những rep max tốt hơn, nhiều khi em tập em còn gầm gừ nhẹ lúc lên như một dạng phản xạ tự nhiên doping tinh thần. Nhưng có những anh tập gì mà hiệp nào cũng hét set nào cũng hét chắc chắn ở phòng chẳng ai muốn nghe các anh hét cả!

Trả lời

Anh Nguyễn

Administrator
Thành viên BQT
20 Tháng năm 2020
103
75
28
30
tập xong vứt tạ đó đúng là bệnh kinh niên thật. Nhiều khi mình mệt quá cũng quên cất tạ thật :(